Tin mua bán. Chi tiết >>>

Tiêu đề : Hợp thức hoá quyền sử dụng đất

Nội dung : Câu hỏi từ bạn đọc CafeLand có nội dung: Tôi có mảnh đât lúa
được chia ruộng ưu tiên gần đầu làng & giáp đường đi cấy 2 vụ lúa. Bố mẹ
chúng tôi mất sớm, GĐ có 4 chị em và đều đã lập gia đình nhưng hoàn cảnh
đều trở ngại. Nay chúng tôi muốn chuyển đổi 900m2 diện tích đất nông nghiệp
thành đất ở. Xin luật sư cho biết tôi phải hợp thức hoá thế nào để thành
đất ở?


ntmuangayxua@...



Luật sư Lê Văn Huyên, doanh nghiệp Luật TNHH Đất Luật trả lời:

Theo quy định tại Điều 36 Luật Đất đai năm 2003, ông/bà phải nộp thủ tục
xin phép chuyển mục đích sử dụng đất lên Phòng Tài nguyên & Môi trường. Căn
cứ vào quy hoạch sử dụng đất & yêu cầu sử dụng đất mà UBND cấp huyện sẽ xem
xét có cho phép ông/bà được chuyển mục đích sử dụng đất hay không. tình
huống cho phép chuyển mục đích sử dụng đất thì ông/bà phải nộp tiền sử dụng
đất theo quy chế pháp lý.


CafeLand kết hợp Công ty Đất Luật





Nguồn: Cafeland.vn
Xem thêm:Cách nhanh nhất để vay thế chấp sổ đỏ ngân hàng tại Lâm
Đồng

Mail : contact@mrthang.vn

Dấu thời gian : 16/08/2018 20:04:14